Tọa đàm “Thương hiệu cá nhân – Tầm quan trọng đối với sinh viên khi ra trường” và “Gặp mặt Cựu Sinh viên Khoa ĐTĐB 2023”
- Posted by Đào Tạo Đặc Biệt
- Categories Báo Cáo Chuyên Đề / Hội Thảo, Cựu Sinh Viên
- Date 30/11/2023
- Comments 0 comment
Sáng ngày 18/11/2023 (thứ Bảy), CLB Cựu Sinh viên Khoa Đào tạo đặc biệt (ĐTĐB) phối hợp CLB Khởi nghiệp Gearoup tổ chức Tọa đàm “Thương hiệu cá nhân – Tầm quan trọng đối với sinh viên khi ra trường” và buổi giao lưu Gặp mặt Cựu Sinh viên. Đây là sự kiện kết hợp tọa đàm và gặp gỡ cựu sinh viên các khóa tại Khoa ĐTĐB nhằm gầy dựng tình nghĩa giữa sinh viên và anh chị khóa trên, cũng như chuẩn bị khởi động các sự kiện kết nối cựu sinh viên trong thời gian tới.
![](http://dtdb.ou.edu.vn/wp-content/uploads/2023/12/1-7-1024x683.jpg)
![](http://dtdb.ou.edu.vn/wp-content/uploads/2023/12/2-3-1024x683.jpg)
Tại tọa đàm, người tham dự được lắng nghe và hỏi đáp cùng diễn giả khách mời – Anh Nguyễn Trung Hiếu – Founder (Nhà sáng lập) Quỹ đầu tư Hi Investment về những vấn đề như:
- Vì sao nhà khởi nghiệp (startup) nên có thương hiệu cá nhân?
- Để xây những “bước chân đầu tiên” thì nhà khởi nghiệp đó cần làm những gì?
- Tư duy xây dựng thương hiệu nên làm như thế nào để hiệu quả và bền vững?
![](http://dtdb.ou.edu.vn/wp-content/uploads/2023/12/3-2-683x1024.jpg)
![](http://dtdb.ou.edu.vn/wp-content/uploads/2023/12/4-2-scaled-1024x684.jpg)
Sự kiện đã thu hút đông đảo sinh viên tham gia, cùng với sự trở về thăm trường của các anh chị Cựu Sinh viên Khoa ĐTĐB. Sau tọa đàm là buổi giao lưu gặp mặt dành cho cựu sinh viên, với hơn 100 anh chị tham dự, đây cũng là tiền đề gắn kết cộng đồng Cựu Sinh viên Khoa ĐTĐB thêm vững mạnh sau hơn 2 năm gián đoạn do COVID-19./.
*Xem thêm hình ảnh tại đây: https://drive.google.com/drive/folders/13jlDGN7srJOZO-xUzGsdxogu2TU2jkdr?usp=sharing